அனைத்தையும் நாடி  மனிதர்களின் உயிர் பறிக்கும் ஆட்கொல்லி நோய்!

மனிதர்களின் உயிர் பறிக்கும் ஆட்கொல்லி நோய்!

2020 Dec 2

ஒவ்வொரு வருடமும் டிசம்பர் மாதம் முதலாம் திகதி அன்று உலகில் வாழ் மக்களிடையே எச்.ஐ.வி பற்றிய விழிப்புணர்வினை ஏற்படுத்தும் வகையில் சர்வதேச எச்.ஐ.வி தினம் முன்னெடுக்கப்படுகிறது. எது எவ்வாறாகிடினும் எச்.ஐ.வி பற்றிய தெளிவான விழிப்புணர்வு மக்களிடையே அரிதாகவே காணப்படுகிறது. இந்தப் பதிவில் அந்த நோய் பற்றி விரிவாக அறிவோம்.

எச்.ஐ.வி என்று அழைக்கப்படும் நோயானது உடலில் உள்ள நோயெதிர்ப்பு சக்தியினை அழிக்கும் ஒரு வகை வைரஸாகும். இது வேகமாக பரவக்கூடிய கொடிய வகை நோயாகும். இது வேகமாக உடலில் பரக்கூடியது என்பதனால் ஆரம்பத்திலேயே சில அறிகுறிகள் கொண்டு கண்டறியாது அலட்சியமாக விடுமிடத்து மரணத்தினை தழுவுவது நிச்சயமாகிறது. இருப்பினும் எச்.ஐ.வி தொற்றுக்கான அறிகுறிகள் எளிதில் வெளிவருவதில்லை பல மாதங்கள் கூட ஆகக் கூடும் ஆகையால் உங்களுக்கு எச்.ஐ.வி இருக்கும் என நீங்கள் சந்தேகிக்கும் போதே அதனை உறுதிபடுத்த பரிசோதனைகள் செய்தல் நன்று. சிலர் இந்த நோயிற்க்கான அறிகுறிகளை முன்னதாகவே கண்டு கொண்டாலும் வைத்தியசாலைக்கு சென்று சிகிச்சை பெற தயங்கி முடங்குகின்றனர். முதலில் நாம் அனைவரும் உணர வேண்டிய உண்மையாதெனில் இந்த நோய் பரவுவதற்கு வேறு பல காரணங்களும் உண்டு. இன்று இந்த நோயிற்க்கான சிகிச்சையினை அளிப்பதற்கான மற்றும் பரிசோதனைகளுக்கான பதிவேடுகள் வைத்தியசாலைகளில் ரகசியமாக பாதுகாக்கப்பட்டு வருகிறது. இந்த நோயினால் பாதிக்கப்பட்டவர் தனது உடலின் நீர்மங்களை பிறருக்கு கொடுப்பதன் மூலம் இந்த நோய் பரவக் கூடும்.

எச்.ஐ.வி நோயின் ஆரம்ப கால அறிகுறிகள் சில,
எடை குறைதல் – எச்.ஐ.வி நோயினால் பாதிக்கப்படும் விடத்து உங்கள் உடல் எடை வழமையை விட வேகமாக குறையத் தொடங்கும். இந்த நோய் தீவிரமடைவதற்கான முதல் அறிகுறி இதுவாகும். அதனால் உங்கள் எடை வழமையை விட அதிகமாக வேகமாக குறைய ஆரம்பித்தால் வைத்தியரை நாடவும்.

தொடர் இருமல் – தொடர்ந்து நிற்காமல் இருமல் ஏற்படல் கூட எச்.ஐ.வி நோயின் ஓர் அறிகுறியாகும். தொடர் இருமல் சுவாசம் மற்றும் அலர்ஜிக்கின் பிரச்சனையாக கூட இருக்கலாம்.

நகத்தின் நிறம் – எச்.ஐ.வி நோயின் அடுத்த அறிகுறி நகங்களின் நிறம் குறைதல் மற்றும் பிரிதலாகும்.

களைப்பு – எச்.ஐ.வி நோயின் ஆரம்ப கால அறிகுறி உடற்சோர்வாகும். உங்கள் நாளாந்த வாழ்வில் நீங்கள் அதிகமான களைப்பு மற்றும் மந்தமான நிலையினை உணர்ந்தால் வைத்தியரை நாடுதல் நன்று.

தசைகள் மற்றும் மூட்டுகளில் வலி ஏற்படல் – தசைகள் மற்றும் கைகால் மூட்டுகளில் தாங்க முடியாதளவு வலி ஏற்பட்டால் அது எச்.ஐ.வி நோயின் அறிகுறியாகும்.

தலைவலி – சாதாரணமான தலைவலியை தவிர அடிக்கடி தலைவலி ஏற்பட்டு அது உங்கள் வாழ்வின் ஒரு அங்கமாகவே மாறிவிட்டால் அது எச்.ஐ.வி நோயின் அறிகுறி. இவ்வாறான தலைவலி உடையவர்கள் ARS பரிசோதனை எடுக்க பரிந்துரைக்கப்படுவர்.

தோலில் மாற்றம் – உங்கள் தோல் மென்மை இழந்து சொரசொரப்பாகவும் எரிச்சல் மற்றும் அரிப்பு போன்றவை ஏற்படும் இடத்து அதுவும் எச்.ஐ.வி நோயிற்க்கான அறிகுறியே.

இனியாவது இது போன்ற பாலியல் தொடர்பான நோய்கள் பற்றி பேசக்கூடாது என முடங்காது முன் வந்து பேசி அது பற்றிய தெளிவான விளக்கத்தினை பெற்று நலமுடன் வாழ்வோம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here