அனைத்தையும் நாடி  காதலை நிராகரிக்க இலங்கையர்கள் கூறும் வேடிக்கையான காரணங்கள்

காதலை நிராகரிக்க இலங்கையர்கள் கூறும் வேடிக்கையான காரணங்கள்

2022 Mar 9

ஒரு விடயத்திற்காக பைத்தியக்காரத்தனமாக காரணங்களைக்கூறும் இலங்கையர்கள் காதல் நிஞ்ஜாக்களாக கருதப்படுகின்றனர் என்பதை நாம் அனைவரும் ஏற்றுக்கொள்ளலாம்.

இதைப் பற்றி சிந்திக்கும் வேளையில் எண்ணங்களில் அந்த காட்சிகள் தான் தோன்றுகின்றன. விகாரமாதேவி பூங்கா, தியவண்ணா ஓயாவிலுள்ள படகுகள், சுதந்திர சதுக்கத்தின் நடைப்பயிற்சி பாதை அல்லது நாவல வெலிப் பூங்கா போன்றவற்றுக்குச் சென்ற ஒரு காலகட்டத்தை நினைத்துப் பாருங்கள். ஒரு குடையின் கீழ் ஒருவரையொருவர் அரவணைத்துச் செல்லும் தம்பதிகளை நீங்கள் கண்டதில்லையா? அவர்கள் கொளுத்தும் வெயிலை எதிர்த்துப் போராடுகின்றனர் என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா?

நாம் காதலிக்கும்போது ஒரு காதுலறவை அதிகரிப்பது போலவே, எங்களுக்கு அதில் விருப்பமில்லாதபோது ஒரு காதலியின் காதுலறவு கோரிக்கையை நிராகரிக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்படும்போதும் நாங்களே அதற்கு முன்னோடியாக இருக்கிறோம்.

ஆம், நீங்கள் அதை யூகித்திருப்பீர்கள். கடினமானதாக இருப்பினும் இதுதான் உண்மை, ‘என்னை மன்னிக்கவும், எனக்கு உங்கள் மீது ஆர்வம் இல்லை’ போன்ற வார்த்தைகள் காதலுறவு கொள்வதன் நிராகரிப்புகளின் போது மிகவும் அரிதாகவே பயன்படுத்தப்படுகிறது.

அதற்கு பதிலாக இலங்கையில் பயன்படுத்தப்படும் வேடிக்கையான நிராகரிப்பு கருத்துக்களை எடுத்துக் காட்டுவதில் நாங்கள் உண்மையில் நிபுணர்கள் தான்.
இந்த விடயத்தை இன்னும் சுவாரஸ்யமாக்க ஒரு சமூக ஆய்வொன்றை நாங்கள் நடத்த முடிவு செய்தோம். அதாவது நிராகரிப்பை எதிர்கொள்ளும்போது அவர்கள் கேட்ட அல்லது வேறொருவரை நிராகரிக்கும்போது அவர்கள் கூறிய மிகவும் வேடிக்கையான சாக்கு போக்குகளை எங்களுக்கு அனுப்பிவைக்குமாறு பொதுமக்களிடம் கேட்டுக்கொண்டோம்.

ஆனால் ஒரு விடயம். நீங்கள் தொடர்ந்து இதனை படிக்கும் முன் உங்களுக்கு ஒரு எச்சரிக்கை: கட்டுப்பாடற்ற சிரிப்பின் உச்சக்கட்டத்திற்கு சென்றுவிட்டால் வயிற்று வலியின் பக்கவிளைவுகளை நீங்கள் சந்திக்க நேரிடும். பார்வையாளர் விருப்பப்படி இத் தகவல் அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

‘என் பெற்றோர் என்னை டேட்டிங் செய்ய அனுமதிக்கவில்லை’
‘நான் பள்ளியில் படிக்கும் போது என்னால் டேட்டிங் செய்ய முடியாது, ஆனால் நாங்கள் பள்ளிக்கூடம் படிக்காத போது இதனைபற்றி சிந்திக்கலாம்’
‘எனக்கு பரீட்சைத் தேர்வுகள் இருப்பதால் என்னால் டேட்டிங் செய்ய முடியாது’
‘என் பெற்றோர் மிகவும் கண்டிப்பானவர்கள்’

ஒவ்வொரு இலங்கையரும் தங்கள் வாழ்வின் சில தருணங்களில், குறிப்பாக பள்ளி செல்லும் டீன்ஏஜ் அதாவது கட்டிளமைப் பருவத்தில் கூறிய சில புனிதமான சாக்கு போக்குகள் இவைதான்.

எல்லாமே நியாயம் தான் இருப்பினும், கொஞ்சம் கண்டிப்பான பெற்றோர்கள் குறிப்பாக 90ஸ் கிட்ஸின் கண்டிப்பான பெற்றோர்கள் டீனேஜர்கள் மீது இராணுவ தரக் கட்டுப்பாடுகளைபோலவே கடுமையான சட்டங்களை விதித்திருப்பார்கள்.

‘ஜாதகம் பொருத்தமிருக்கிறது. ஆனால் பொருந்தும் சதவீதம் தான் அவ்வளவு போதுமானதாக இல்லை’

‘எங்கள் ஜாதகம் பொருந்தவில்லை’

‘எங்கள் குடும்பங்கள் ஒரே மதத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் அல்ல’

இது போன்ற இலங்கையைர்களை பெற முடியாது! சமீபத்தில் வுமைவுழம இல் பிரபலமடைந்த ‘நீங்கள் இலங்கையர் என்று கூறுவதற்கு பதிலாக நாங்கள் இலங்கையர் என்று கூறுங்கள்’ என்ற வாக்கியத்தின் நேரடியான உருவகமே இந்த சாக்கு போக்குகள் தான். மதவேற்றுமை மற்றும் ஜாதக பொருத்தமின்மை ஆகியவை நிராகரிப்பின் போது மக்கள் பயன்படுத்தும் சில சாக்கு போக்குகளாகும்.

‘நீங்கள் என்னை விட மிகவும் உயரமானவர், ஆண் எப்போதும் உயரமாகத்தான் இருக்கவேண்டும்’

‘நான் ஒல்லியான பெண்களை விரும்புகிறேன், நீ மிகவும் குண்டாக இருக்கிறாய்’

இவை முற்றிலும் முரட்டுத்தனமான மற்றும் இரக்கமற்ற கருத்துக்களாகும்! வருத்தமாக இருந்தாலும், தோற்றத்தையும்,உருவத்தையும் எண்ணி வெட்கப்படும் இலங்கை மக்களின் நிராகரிப்புகள் எப்போதும் ஒரே மாதிரியாக இருக்காது.

‘எனக்கு ஏற்கனவே ஒரு காதலன் இருக்கிறான்’

‘நான் உறவுகொள்ள இல்லை’

‘நான் இப்போது ஒருவர் மேல் காதலுணர்வை கொண்டிருக்கிறேன்’

‘நான் இன்னும் என் முன்னாள் காதலரை விடவில்லை’

‘நான் மிகவும் பிஸியாக இருக்கிறேன்’

‘பேய்’

இலங்கையின் ஆண்களும் பெண்களும் மிகவும் ஆக்கப்பூர்வமான ஒன்றைக் கொண்டு வருவதற்காக சலித்துபோய் வெளிப்படுத்தும் சாக்குகள் இவை. ஆனால் உண்மையில் தங்கள் உறவுகளுக்கு உண்மையாக இருக்கும் விஸ்வாசமான இலங்கையர்களுக்கு பாராட்டுகள் உரித்தாகட்டும். அவர்கள் குறிப்பிடத்தக்க பிறரின் உல்லாச விருப்பங்களுக்கு அடிபணியவில்லை என்றே அர்த்தமாகிறது.

‘ஒருமுறை யாரோ ஒருவர் தனது தாயிடம் காதலியை பிரிந்து செல்லுமாறு கேட்டதாக நான் கேள்விப்பட்டேன்’

‘உங்கள் ஆணுறுப்பு மிக நீளமாக உள்ளது, அது எனக்கு வலிக்கிறது.’ அவளுக்கு வஜினிஸ்மஸ் இருப்பது எனக்கு சமீபத்தில்தான் தெரியவந்தது.

‘தென் மாகாணத்தைச் சேர்ந்தவன் என்பதற்காக நிராகரிக்கப்பட்டேன்’

‘என் பெற்றோர் விவாகரத்து செய்துவிட்டதால் என் முன்னாள் அம்மா என்னுடன் பேசுவதைத் தடை செய்தார்’

‘விமானப் பணிப்பெண்ணாக எனது வேலையை நான் கைவிட விரும்பாததால் நிராகரிக்கப்பட்டேன்’

‘நீங்கள் நிலையற்ற குடும்பத்தைச் சேர்ந்தவர் என்பதால் என் பெற்றோர் உங்களை ஒருபோதும் ஏற்றுக்கொள்ள மாட்டார்கள்’

‘பெண்கள் 27 வயதிற்குப் பிறகு அசிங்கமாகிவிடுவர் அல்லது மாறிவிடுவார்கள் என்று அம்மா நினைக்கிறார்கள்’

‘உங்கள் சொந்த தாயின் எதிர்பார்ப்புகளுக்கு நீங்கள் தெளிவாக வாழவில்லை, ஒவ்வொரு முறையும் அவளுடைய மகன் குழப்பமடையும் போது அவள் என் கழுத்தில் என்னைக் குறை கூற முடியாது’

இவையெல்லாம் பாதுகாப்பின்மை, விஷத்தன்மை, குறைந்த சுய விழிப்புணர்வு மற்றும் கடுமையான குடும்பப் பண்புகள் ஆகியவற்றிலிருந்து உருவான மிகவும் வினோதமான, தீவிரமான சிக்கலான நிராகரிப்புகளாகும். மிருகத்தனமாக நேர்மையாகச் சொல்வதானால், இந்த நிராகரிப்புகளை எதிர்கொண்டவர்கள் சில பாரிய செயல்களை முறியடித்தனர், ஏனெனில் இந்த வகையான நபர்களுடன் உறவுகொள்வது நிராகரிப்பை எதிர்கொள்வதை விட அதிக தீங்கு விளைவிக்கும்! மிகவும் வேடிக்கையான காரணங்களுக்காக யாராவது உங்களை நிராகரித்தால், நீங்கள் மிகவும் சிறந்தவர் என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள்!

இந்தக் கட்டுரையைப் படிக்கும் போது உங்களுக்கு ஓரிரு சிரிப்புகள் ஏற்பட்டதாகவும், குறிப்பிட்டுள்ள சில நிராகரிப்பு சாக்கு போக்குகளுடன் நீங்கள் தொடர்பு கொள்ளலாம் என்றும் நம்புகிறோம். மற்றும் நினைவில் கொள்ளுங்கள், ஒருவரை நிராகரிக்கும்போது உண்மையை கூறுவதென்பது ஒரு மோசமான வழி அல்ல. யாராவது உங்களை நிராகரித்தால், நீங்கள் வழிநடத்தப்படவில்லை என்பதற்கு நன்றியுடன் இருங்கள். அவ்வாறு இருக்கக்கூடாது என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள்!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

single_template_7.php