அழகை நாடி இயற்கையாக சுருள் முடியை பராமரிக்க சில டிப்ஸ்!

இயற்கையாக சுருள் முடியை பராமரிக்க சில டிப்ஸ்!

2020 Nov 26

உலகில் உள்ள பெண்களில் நேரான முடியுள்ள பெண்கள் தங்களது முடியினை சுருள் முடியாகவும் சுருள் முடியுள்ள பெண்கள் நேராகவும் மாற்றிக் கொண்டுள்ளனர். எது எவ்வாறு இருப்பினும் சுருள் முடி தான் அன்றும் இன்றும் என்றும் பெண்களுக்கு மட்டுமல்ல ஆண்களுக்கும் பிடித்ததொரு ஹேர் ஸ்டைலாக இருக்கிறது. இதனால் செயற்கையாக தனது கூந்தலை சுருட்டையாக மாற்றிக் கொள்பவர்கள் உண்டு அவ்வாறெனில் சுருள் முடியுள்ள பெண்கள் தமது முடியை நேராக மாற்றுவதற்கான காரணம் என்னவெனில் அவர்களால் தனது கூந்தலை பேணி பாதுகாக்க முடியாமையே. இயற்கையாகவே பிறக்கும் போதே சுருள் முடி உள்ள பெண்களுக்கு அவர்களது கூந்தலை பேணி பாதுகாக்க சில எளிய டிப்ஸ்,

எண்ணெய்

சுருட்டை முடியுள்ளர்களின் தலையில் இயற்கையாக சுரக்கும் எண்ணெயானது கூந்தலின் நுனி வரை செல்வதில்லை அதனால் இவர்களது முடி சீக்கிரம் வறட்சி அடைந்து விடுகிறது. இதனால் கூந்தலில் காலப்போக்கில் வறட்சி தன்மை நிரந்தரமாக மாறிவிடுவதோடு வெடிப்புகளும் ஏற்படுகிறது. இவற்றிலிருந்து கூந்தலை பாதுகாத்துக் கொள்ள சுருட்டை முடியுள்ளவர்கள் தேங்காயெண்ணெய், ஒலிவ் ஒயில் மற்றும் பாதாம் எண்ணெய் போன்றவற்றை தலைக்கு வைத்து தினமும் மசாஜ் செய்யவும்.

சீப்பு

சுருட்டை முடியுள்ளவர்கள் தலையினை சீவும் போது பெரிய பற்கள் கொண்ட சீப்பினை பயன்படுத்தவும். இதனால் சீவும் போது முடி உடைவது குறையும்.

ஹேர் பெக்

முட்டை ,மயோனைஸ், பால் மற்றும் தயிர் போன்றவற்றை பயன்படுத்தி செய்யக்கூடிய ஹேர் இயற்கை முறையிலான பெக்குகளை வாரத்திற்கு ஒரு முறை போட்டு வரவும். செயற்கையான பெக்குகளை விட இயற்கையான பெக்குகளை போட்டு வருவதால் சுருட்டை முடியானது ஆராக்கியமானதாகவும் அழகானதாகவும் வளரும்.

ஷாம்பு

சுருட்டை முடியுள்ளவர்கள் பல விளரம்பரங்களை பார்த்து தனது முடியினை பொலிவாகவும் அழகாகவும் மாற்றிக் கொள்ள கெமிக்கல் கலந்த ஷாம்புக்களை உபயோகிக்கின்றனர். இதனால் கூந்தலின் பொலிவும் அழகும் கெட்டுப் போய்விடும். இதனால் வாரத்திற்கு இரு முறை சீகைக்காய் வைத்து குளித்து வந்தால் கூந்தல் ஆரோக்கியமானதாகவும் பொலிவுடனும் வளரும்.

கண்டிஷனிங்

சுருட்டை முடியுள்ளவர்கள் தனது முடியை பராமரிக்கும் போது கண்டிஷனிங் செய்வது அவசியமாகும். இவ்வாறாக கண்டிஷனிங் செய்யும் போது செயற்கையான பொருட்களை தவிர்த்து இயற்கையான பொருட்களான முட்டை, ஆப்பிள் சீடர் வினிகர் மற்றும் டீ போன்றவற்றைப் பயன்படுத்துவது சிறப்பானதாகும்.

குளியல்

தினமும் குளித்தல் ஆரோக்கியமானதென பலரும் எண்ணிக் கொண்டிருக்கின்றனர் ஆனால் அது ஆரோக்கியமற்ற ஒரு பழக்கமாகும். அதிலும் சுருட்டை முடியுள்ளவர்கள் தினமும் குளிப்பதால் தலையில் சிக்கல் ஏற்படக் கூடும். சுருட்டை முடியுள்ளவர்கள் வாரத்திற்கு இரண்டு அல்லது மூன்று முறை குளித்தால் போதுமானது.

சுருட்டை முடியுள்ளவர்கள் இயலுமானவரை இயற்கையான முறையில் தமது கூந்தலை பராமரித்தல் சிறந்த பலனைத் தரும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

single_template_7.php