அனைத்தையும் நாடி  உங்களுக்கு கூன் இருக்கா ?

உங்களுக்கு கூன் இருக்கா ?

2021 Apr 15

சிறு வயதிலேயே சிலருக்கு கூன் விழும் பிரச்சனை தொடங்கிவிடுகிறது. வயதாக வயதாக இந்த கூன் அதிகமாகி முதுகில் மலை போன்ற ஓர் அமைப்பினை அல்லது முதுகு மற்றும் கழுத்துப் பகுதிகள் வளைவானதாக தோற்றமளிக்க காரணமாகிவிடுகிறது. இது பிற்காலத்தில் பிறரின் கேலிக்கு ஆளாகும் நிலைக்கு தள்ளுவதோடு உடல் ரீதியான பிரச்சனைகளையும் ஏற்படுத்துகிறது.

இவ்வாறு கூன் ஏற்படுவதற்கான காரணங்கள் பல உள்ளன. சிறு வயது முதலே குழந்தைகளுக்கு நேரே அமர பழக்கிடாது வளைந்து அமரும் பழகத்திற்கு இசைவாக்கமடைய அனுமதித்தல். குழந்தை நிமிர்ந்து அமரவோ நிற்கவோ சிரமப்படும் போது ஆரம்பத்திலேயே மருத்துவரிடம் கொண்டு சென்று பரிசோதித்தல் நல்லது. காசநோயால் பீடிக்கப்படும் போது முதுகெலும்பு பாதிப்புக்குள்ளாகும் போது அதன் இயல்பு நிலை மாறி கூன் விழுகிறது. வயதாகும் போது விட்டமின் D மற்றும் கல்சியம் ஆகியவை போதியளவு கிடைக்கப்பெறாமையால் எலும்பு வலிமை குறைந்து மெலிகிறது. இதனை osteoporosis என்பர். இந்நிலைமையிலும் கூன் விழுகிறது. இதனை போக்குவதற்கு சரியான சிகிச்சைகளையும், உடற்பயிற்சிகளிலும் ஈடுபடுதல் சிறந்த தீர்வாக அமையும். மேலும் சில எளிய தீர்வுகள்,

மல்லாந்து உறங்குதல்

வெந்நீரினால் ஒத்தடம் கொடுத்தல்

காலையில் சமனம் காலிட்டு இருபது நிமிடங்கள் முதுகு தண்டு வளையாமல் அமர்ந்து மூச்சு பயிற்சி செய்தல் குறைந்தது சாப்பிடும் போதாவது சமனம் இட்டு அமர்ந்து சாப்பிடுதல். தரையில் அமர முடியாதவர்கள் கதிரையில் அமரலாம். அதுவும் இயலாதவர்கள் 20 நிமிடங்கள் நடக்கலாம்.

பின்னால் முதுகு தண்டு வளையும் படியான ஆசனங்கள் மற்றும் பயிற்சிகளில் ஈடுபடல். பத்மாசனம், சித்தாசனம், சக்கராசனம் மற்றும் தனுராசனம் போன்ற முதுகெலும்பினை வலிமைப்படுத்தக் கூடிய ஆசனங்களை செய்தல்.

இவ்வாறான பயிற்சிகளால் முதுகு தண்டின் கூன் நீங்கி முதுகு நேராகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here