உலகை நாடி இலங்கையில் சுற்றுலா செல்லக்கூடிய அழகிய 8 இடங்கள்.

இலங்கையில் சுற்றுலா செல்லக்கூடிய அழகிய 8 இடங்கள்.

2021 Sep 27

 1. பம்பரகந்த நீர்வீழ்ச்சி (Bambarakanda Waterfalls) – கலுபான, பதுளை.

Nearest Hotel resort – Bambarakanda Holiday Resort
Address : G.Kulathunga, Bambarakanda Gardens, Bambaragala, Badulla, Sri Lanka, 90322
Contact No : 071 170 7692

 • கைட் தரப்படும்
 • கலுப்பானயில் இருந்து பம்பரகந்த வருவதற்கான போக்குவரத்து வசதி தரப்படும்.

இலங்கையின் உயரமான நீர்வீழ்ச்சி (863 அடிகள்) என்பதை பாடத்திட்டத்தில் எல்லோரும் படித்திருப்போம். அதை தாண்டி நாம் அறியாத ஒரு விடயம், பம்பரகந்த பார்ப்பவரை கொள்ளையடிக்கும் கனவு பிரதேசம். சுற்றிலும் நீண்டு வளர்ந்திருக்கும் “பைன்” மரக்காட்டுக்கு நடுவே இந்த நீர்வீழ்ச்சி அமைந்திருக்கிறது. “லங்கா எல்ல”, “யாழ் தென்ன” போன்ற உப நீர்வீழ்ச்சி மற்றும் அழகிய சமவெளி, அடர்ந்த காடு, பைன் மர சுற்றம் என ஒரு பெரிய ரம்மியமான பரப்பை தன்னகத்தே வைத்துள்ளது. பம்பரகந்த செல்லுபவர்கள் அதற்கு மிக அருகில் இருக்கும் இந்த பிரதேசங்களையும் பார்த்துவிட்டு வருவது சிறப்பு. அத்தோடு நீர்வீழ்ச்சியின் அடிவாரத்தில் கூடாரம் அமைத்து தங்கும் வசதியும் உண்டு.

 1. டியலும நீர்வீழ்ச்சி (Diyaluma waterfalls) – கொஸ்லந்த, பதுளை

Nearest Hotel resort – Nature Hub Koslanda
Address : Yakada watta naulla koslanda, Badulla.
Contact No. 077 775 5177

 • போக்குவரத்து வசதி செய்து தரப்படும்
 • உணவு, தங்குமிடம் செய்து தரப்படும்.

வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகள் அதிகம் வருகை தரும் இடங்களில் இதுவும் ஒன்று. இந்த நீர்வீழ்ச்சியின் உச்சியில் இயற்கையாக அமைந்திருக்கும் குளம் போன்ற அமைப்பு பார்ப்பவரை இங்கே சுண்டி இழுக்கிறது. வளையம் வளையமாக இருக்கும் அந்த நீர் தேக்கம் உண்மையில் ஓர் உயரிய இரசனை இடம்  தான். மிக இலகுவாக இதன் உச்சத்திற்கு செல்ல வழி இருப்பதோடு போகும் வழியில் கூடாரம் போட்டு விற்பனையாகும் பிளேன் டீ மற்றும் கட்ட சம்பல் ரொட்டி மகத்தானது. இது இலங்கையின் இரண்டாவது பெரிய நீர்வீழ்ச்சி என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

 1. ஹாவாகல – அடர கந்த, பெலிஹுல்லோய

Nearest Hotel resort – Hawagala Eco Resort
Address : Ihala Galagama Rd, Belihuloya 70140
Contact No :  071 036 8362

 • கைட் தரப்படும்
 • மூன்று வேளை உணவு

மிக கடுமையான மலையேற்றம். அதற்கு பிறகு நீங்கள் காணப்போவது சொர்க்கம். ஹாவாகல இலங்கையின் இயற்கை காதலர்களால் அதிகம் அறியப்படாத இடம். சப்ரகமுவ மாகாணம் மற்றும் மத்தியமாகாணத்தை எல்லையில் அமைந்திருக்கும் இந்த மலைத்தொடரானது காண அற்புதமான இடமாகும். அதன் உச்சியில் கூடாரம் அமைத்து தங்க இடம் இருப்பதோடு தாகம் தீர்க்க இயற்றையான நீர் ஊற்றும் காணப்படுகிறது. ஹாவாகலையின் உச்சியில் மேகங்கள் நம்மோடு உரசி செல்லும் அனுபவத்தை பெறலாம். எல்லாவற்றும் மேலாக இந்த மலையின் அடிவாரத்தில் இருக்கும் “சூட்டி” என்ற நாய் உங்களின் வழிகாட்டியாக மலைக்கு மேலே வரை வந்து வழி சொல்லும். இது இங்கு வருகை தருபவர்களை அதிகம் ஈர்த்த ஒரு அம்சம் ஆகும்.

 1. அல்கம, கேகால

Address : Algama. Kegalle Rd

 • கைட் தரப்படும்.
 • நீங்கள் நேரம் கழிக்க மரத்தின் உச்சியில் அமைக்கப்பட்டுள்ள வீடு தரப்படும்.

கொழும்பில் இருந்து இரண்டு மணி நேர தொலைவில் இருக்க கூடிய மிகச்சிறந்த அட்வன்சர் இடம் என்று இதை சொல்லலாம். அந்த மலை உச்சியும் அதற்கு போகும் வழியும் அவ்வளவு அழகானது. கடினமான மலையேற்ற அனுபவத்தை அல்கம உங்களுக்கு தந்தாலும், அதன் மலை உச்சம் உங்களை ஆட்கொள்ள மறக்காது. அல்கம மலைக்கு மேலும் அடிவாரத்திலும், மலையின் உச்சியிலும், மரத்தின் மேலே அமைக்கப்பட்ட வீடுகள் இருக்கும். இது முற்றிலும் அழகான ஒரு  அனுபவத்தை தரும்.

 1. வங்கடிகல – கலுபான, பதுளை.

Nearest Hotel resort – Bambarakanda Holiday Resort
Address : G.Kulathunga, Bambarakanda Gardens, Bambarangala, Badulla, 90322
Contact No : 071 170 7692

 • கைட் தரப்படும்
 • கலுப்பானயில் இருந்து பம்பரகந்த வருவதற்கான போக்குவரத்து வசதி தரப்படும்.

இளைஞர்கள் அதிகமான கேம்பிங் செய்யப்படும் இடமாக மாறி வரும் இடம் தான் வங்கடிக. அழகிய பைன் மலையின் உச்சத்தில் அமைந்த ஒரு சமவெளி  இது. நாம் முன்னால் குறிப்பிட்ட பம்பரகந்த நீர்வீழ்ச்சிக்கு எதிரே தான் இது அமைந்துள்ளது. இதன் மேல் இருந்து பார்க்கும் போது பம்பரகந்த உங்களின் காலடியில் காட்சியளிக்கும். முற்றிலும் ரம்மியமான இந்த இடம் பார்ப்பவர் மனதை கவர்ந்துவிடும். நிலைக்குத்தான பைன் மரக்காட்டை கடந்து இந்த உச்சியை நீங்கள் அடைகளில் கண்டிப்பாக அதன் சூழல் உங்களை பிரம்மிக்க வைக்கும்.

6. நீல கடற்கரை தீவு (Blue beach island) – நில்வல வீதி, நில்வல

Nearest Hotel resort – Blue Beach Paradise
Address : Hiriketiya, Dickwella, 81200 Hiriketiya, Sri Lanka
Contact No : 0778102557/ 0712958558.

 • ஆழ் கடல் பயணங்கள்
 • Bbq மெசின் தரப்படும்.

கரையில் இருந்து ஒரு மெல்லிய மணல் பாதை இந்த அழகிய குட்டித்தீவுக்கு நம்மை அழைத்து செல்கிறது. அதன் வழியே நடக்க்கும் போது இரு பக்கமும் இருந்து வரும் கடலலைகள் நம் காலை தொட்டு செல்லும். இது கரையில் இருந்து ஒரு ஐம்பது அடி தள்ளி  கடலில் அமைந்திருக்கும் சிறு குன்று. அதை சூழ உள்ள நீல நிற கடல் இந்த இந்த இடத்துக்கு “blue beach island” என்ற பெயரை தந்துள்ளது. தீவின் ஒரு பக்கமாக கூடாரம் அமைக்க முடிவதோடு ஆழ் கடல் பயணங்களும் இங்கே மேற்கொள்ளப்படுகிறது.

7. மாத்தள ரிவர்ஸ்டன் – ரிவர்ஸ்டன் பேஸ் கேம், மாத்தள

Nearest Hotel resort – Matala Reverstion Hotel
Address : No. 89 Malata Main Rd.
Contact No :  077 1465212

 • போக்குவரத்து வசதி செய்து தரப்படும்
 • உணவு வசதிகள் உண்டு

மினி உலக முடிவு, நீர் வீழ்ச்சிக்கு மேலான நீண்ட கயிற்று பாலம் என மிரள வைக்கும் அழகை கொண்ட இடம் இது. Mini world’s end என்று சொல்லப்படும் அந்த இடத்திற்கு போகும் நீண்ட வழி உங்களை ஆகாய மார்க்கமாக விண்ணுலகத்து அழைத்து செல்வதை போல அமைந்திருக்கும். ரம்மியமாகவும் அமைதியாகவும் நேரத்தை செலவழிக்க விரும்புகிறீர்கள் என்றால் ரிவர்ஸ்டன் உங்களுக்கான இடம்.

 1. பொம்மிலிகந்த – கலுபான, பதுளை.

Nearest Hotel resort – Bambarakanda Holiday Resort
Address : G.Kulathunga, Bambarakanda Gardens, Bambarangala, Badulla, Sri Lanka, 90322
Contact No : 071 170 7692

 • கைட் தரப்படும்
 • கலுப்பானயில் இருந்து பம்பரகந்த வருவதற்கான போக்குவரத்து வசதி தரப்படும்.

இலங்கையின் பதின்மூன்றாவது பெரிய மலை. கடுனமான மலையேற்றம் செய்ய விரும்புபவர்கள் இதை முயன்று பார்க்கலாம். காளை மாட்டின் திமில் போல காட்சியளிப்பதால் தான் இதற்கு இந்த பெயர். மலை உச்சியில் இருக்கும் மிக நீண்ட சமவெளியில் மேகங்கள் உரசிக்கொண்டு செல்லும் அனுபவத்தை தரும். வங்கடிகல செல்லும் அதே பாதையின் ஊடாக இன்னும் பயணித்தால் கொம்மலிகந்த செல்லலாம். இந்த இடம் உங்கள் உடலுக்கும் உள்ளத்தும் முற்றிலும் புதுமை சேர்க்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here