நாடி Review “நாங்க பொடியன்மார்” – நாடி Review

“நாங்க பொடியன்மார்” – நாடி Review

2021 Apr 19

எரியும் உரிமை எனும் விழிப்புணர்வு பாடலினை தொடர்ந்து, பொடியன்மார் YouTube தளத்தின் புதிய படைப்பாக 14.04.2021 சித்திரை புத்தாண்டு வெளியீடாக இளைஞர்களை கவரும் வண்ணத்தில் “நாங்க பொடியன்மார்” பாடல் வெளியாகியுள்ளது.

Sana Fairose ன் இசையில் Baga, Shafee, Amaan மற்றும் Sana ஆகியோரின் குரல்களில் இப் பாடல் பதிவாக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளது. மேலும் இப் பாடலுக்கான காட்சிகளில் Rifkhan, Dusanthan, Mubasshir,Pramil, Ammar என இன்னும் பலர் நடித்துள்ளனர். அதே வேளையில் பாடலுக்கான வரிகள் Baga, Ramzin, Sana ஆகியோரின் கை வண்ணத்தில் இடம் பெற்றுள்ளது. எடிட்டிங் Paralox Media. மேலும் பாடலுக்கான ஔிப்பதிவினை Ramzin Haniffa மேற் கொண்டுள்ளார். இந்த பாடல் Baga வின் இயக்கத்தினால் உருவாக்கம் பெற்றுள்ளது. 04 நிமிடங்கள் பாடலின் முழு காலநேரமாக காணப்படுகிறது.

Techno இசையில் ஆரம்பமாகும் இந்த பாடலின் tune அனைவருக்கும் இலகுவில் பிடித்துவிடும். எனினும் சில இடங்களில் பாடலின் சில வரிகள் பாடல் இசையுடன் சரிவர ஒத்துப்போகவில்லை என்று தான் கூறவேண்டும். பாடலின் வரிகள் கொஞ்சம் சுமாராகவே இருக்கின்றது. நட்பை பற்றி கூறும் இவ் வகையான பாடலின் வரிகள், எந்நேரமும் முனுமுனுக்கும் வகையிலான பிடிப்பான வரிகளாக இருந்திருந்தால் பெரும்பலமாக அமைந்திருக்கும்.

பாடலில் இடம் பெறும் Rap பகுதி மிகவும் பாரட்டத்தக்க வகையில் அமைந்திருக்கிறது. ஒரு கட்டத்தில் சற்று மெதுவாக சென்றபாடலுக்கு எங்கிருந்தோ ஒரு energy கிடைப்பது போல இருக்கிறது. எனினும் அந்த Rap portion, பாடலின் மெட்டுக்கேற்றவாறு அமைத்திருக்கலாமோ! என்ற எண்ணம், பாடலை தொடர்ந்து சில முறை கேட்கும் போது மனதில் எழுகிறது.

இசையை பொருத்தவரையில் பாராட்டக் கூடிய நிறைய அம்சங்கள் பாடலில் அடங்கியுள்ளது. இசையமைப்பாளர் இந்த பாடலுக்கான Audience இளைஞர்கள் தான் என்பதை நன்றாக புரிந்து கொண்டு நூறு சதவீதம் இந்த பாடலுக்காக உழைத்திருக்கிறார். அதேவேளையில் பல இடங்களில் ‘விசில் ஓசையுடன்’ கூடிய இசை, கேட்பவருக்கு உற்சாகமூட்டுகிறது.

பாடலின் காட்சிகளில் எது தேவையோ, அதை சரியாக திரையில் காண்பித்திருக்கிறார்கள். colorful ஆகவும், நேர்த்தியாகவும் இருக்கின்றன பாடலின் காட்சிகள். தரமான ஒளிப்பதிவு, உண்மையில் பாராட்டத்தக்கது. ஆனால் வீடியோவில் அங்காங்கே Un sync ஆக செல்கின்றன காட்சிகள். பாடலில் காண்பிக்கப்படும் நடனக் காட்சிகளும் சில இடங்களில் பாடலுக்கு பொருந்தவில்லை. படத்தொகுப்பு மற்றும் காட்சியமைப்பில், எடிட்டர் மற்றும் இயக்குனர் இன்னும் கொஞ்சம் கவனம் செலுத்தியிருக்கலாம்.

இந்த பாடலில் நடித்துள்ள இளைஞர்கள் சிறப்பாக நடித்திருந்தாலும், பாடலில் வரும் காட்சிகளுக்கு அவர்களது முகபாவனை குறைவாகவே காணப்படுகின்றது. எதிர்காலத்தில் சிறந்த படைப்புகளில் ஈடுபடுவதன் மூலம்  இவர்களது நடிப்பாற்றலை அதிகரித்துக் கொள்ள முடியும். மென்மேலும் பல படைப்புகளில் நடித்து, அவர்களது நடிப்பாற்றலை வளர்த்துக் கொள்ள நாடியின் வாழ்த்துகள்.

இலங்கையில் பல தமிழ் இசைக் கலைஞர்கள், Independent Artist ஆக தமது திறமைகளை உலகெங்கும் நிரூபித்து கொண்டிருக்கிறார்கள். அவர்களின் படைப்புகளை உலகிற்கு எடுத்துச் செல்ல, தற்கால சமூக வலைதளங்கள் மிகப்பெரிய தளமாக இருந்து வருகிறது. அந்த வகையில், “நாங்க பொடியன்மார்” என்ற இந்த பாடலை உருவாக்குவதற்கு அந்த team எடுத்துக்கொண்ட முயற்சியை கட்டாயம் பாராட்டியே ஆக வேண்டும்.

நாடி Verdict – 55/100
‘நாங்க பொடியன்மார்’ – சிறந்த முயற்சி
பாடல் Link – https://youtu.be/QKKuN7-CcfY

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here