உலகை நாடி 2021ஆம் ஆண்டிற்கான உலகில் தலைசிறந்த கடற்கரைகளுள் ஒன்றான தங்கல்லை கடற்கரை.

2021ஆம் ஆண்டிற்கான உலகில் தலைசிறந்த கடற்கரைகளுள் ஒன்றான தங்கல்லை கடற்கரை.

2021 Sep 19

தங்கல்ல கடற்கரை இலங்கையில் தென் பாகத்தில் அழகிய நீல நிற நீருடன், பனை மரங்கள் சூழ வெள்ளை நிற மணலுடன் மனதைக் கவரக்கூடிய வடிவில் அமைந்துள்ளது. தங்கல்ல ஒரு மீன்பிடி கிராமமாகும். தங்கல்ல கடற்கரையை சூழ அமைந்துள்ள முல்கிரிகல குகை விகாரை, கலமெடியா பறவைகள் சரணாலயம், கடல் ஆமைகளை அவதானிக்கக்கூடிய ரெகாவ, உம்மான ஊது துளை (இலங்கையிலுள்ள ஒரே ஒரு ஊது துளை, உலகில் இரண்டாவது பெரிய ஊது துளை) போன்றன உள்நாட்டு உல்லாச பணிகளை மட்டுமின்றி வெளிநாட்டு உல்லாச பயணிகளையும் கவர்கின்றது. இக்கடற்கரையை விட அழகான கடற்கரையொன்றை இலங்கையில் வேறெங்கும் அவதானிக்க முடியாது என்றே கூற வேண்டும்.

Big 7 Travelயினால் (பெரிய 7 பயணங்கள்) மேற்கொள்ளப்பட்ட தரப்படுத்தலின் படி, உலகிலுள்ள மிகச் சிறந்த கடற்கரைகளில் ஒன்றாக தங்கல்ல கடற்கரை தெரிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. அத்தோடு சர்வதேச தரத்திலான உணவு, தங்குமிடம், பயண அனுபவம் போன்றவற்றில் அதிக கவனம் செலுத்தப்பட்டு இப்பட்டியல் தயாரிக்கப்பட்டுள்ளது.

கட்டாயம் வருகை தர வேண்டியதோர் இடமே தங்கல்ல கடற்கரையாகும்.

அழகான வெள்ளை நிற மணல் மனதிற்கு அமைதியளிக்கிறது. நீர் சறுக்கல் பிரியர்களுக்கு சுமுகமாக சுற்றாடல் காணப்படுன்கிறது. கடல் வாழ் உயிரினங்களுக்கு அதிகம் விரும்புவர்களுக்கு வித்தியாசமான உயிரின பல்வகைமை மற்றும் கடல் ஆமைகளை அவதானிக்கலாம். ” பனை மரங்கள் அமையப் பெற்ற சூழலில் தூய மணலுடன் இணைந்த வகையில் இந்து சமுத்திர நீருடன் கலந்த அமைப்பில் தங்கல்ல கடற்கரை அமைந்துள்ளது. நீண்ட கடற்கரையில், சூரிய ஒளியில் இதமான அமைப்பில் அமைதியான முறையில் அமைந்துள்ளது. ஆயினும் நீச்சல் நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள முடியாது. நீர் சறுக்கலில் ஈடுபடும் வீரர்கள் அலைகளுடன் மோதலாம்” என பெரிய 7 பயணங்கள் (Big 7 Travel) தெரிவிக்கின்றது. மனதுக்கு இதமான அமைதியான கடற்கரைக்கு செல்ல விரும்பினால் இக் கடற்கரைக்கு செல்லலாம். அத்தோடு இது குறித்து எமக்கு மிக அண்மையிலேயே அமைந்துள்ளது.

மிகச்சிறந்த 50 கடற்கரைகள் பற்றிய தரப் பட்டியல்

இப்பட்டியல் உலக அளவில் தெரிவு செய்யப்பட்ட கடற்கரைகளை ப. அழகான கடற்கரைகளில் தெரிவு செய்வதற்கான வழிகாட்டியாக இப்பட்டியல் அமையும். நீங்கள் ஓர் கடற்கரை விரும்பியாக இருந்தாலோ அல்லது தேனிலவை அழகான முறையில் கழிக்க திட்டமிட்டுவோராக இருந்தாலோ அல்லது அடுத்த விடுமுறையை முறையாக திட்டமிட்டு கழிக்க விரும்பினாலோ இப்பட்டியல் உங்களுக்கு பெரிதும் உதவும். இச் சிறந்த கடற்கரைகள் பற்றிய பட்டியல் உலகெங்கும் உள்ள மிகச்சிறந்த கடற்கரைகள், பிரபல்யமான கடற்கரைகள் மற்றும் மறைவாக அமைந்துள்ள கடற்கரைகள், பஹாமாஸில் உள்ள வெப்பமண்டல வெள்ளைமணல் முதல் ஐஸ்லாந்தில் உள்ள கருப்பு மணல் வரை அனைத்து தகவல்களையும் எமக்குத் தருகின்றது என பெரிய 7 பயணங்கள்(Big 7 Travel) தெரிவிக்கின்றது.

உத்தியோகபூர்வமான ப்ளாக் மற்றும் ஊடக மூலம் முழுமையாக (உயர் தரங்களுடன் தெரிவுசெய்யப்பட்ட ஒவ்வோர் கடற்கரைகளும்) தெரிவு செய்யப்பட்ட நீல கொடியின் தர அடிப்படையில் கடற்கரைகள் பெரிய 7 பயணங்களின் பதிப்புக் குழுவின் மூலம்(Big 7 Travel) தெரிவு செய்யப்பட்டு பின்னூட்டல் வழங்கப்பட்டுள்ளன.

இது எவ்வாறு இலங்கையின் சுற்றுலாத் துறையில் தாக்கம் செலுத்துகின்றது?

இலங்கையின் மூன்றாவது மிகப் பெரும் வருமானம் சுற்றுலாத்துறையின் மூலமே வருடாந்தம் தீட்டப்படுகிறது ஈட்டப்படுகிறது. அத்தோடு தங்கல்ல கடற்கரை சுற்றுலா பயணிகளை ஈர்க்கும் பிரதான சுற்றுலாத் தளமாக உள்ளது. 2021-ம் ஆண்டுக்கான சிறந்த கடற்கரைகளை தர வரிசையில் இலங்கையில் உள்ள தங்கல்ல கடற்கரையும் தரப்படுத்தலில் உள்ளடக்கப்பட்டுள்ளது. இதன் மூலம் உலகளாவிய ரீதியில் உள்ள சுற்றுலா பயணிகளை ஈர்க்க முடியும். ” இலங்கையின் அழகான இடங்கள் (தங்கல்ல கடற்கரை) போன்றன உலகளாவிய அளவில் பிரபல்யம் அடையும்போது, அதிகளவான உல்லாசப் பயணிகளை ஈர்க்க முடிவுடன், சமூகத்தில் நிறைய தொழில் வாய்ப்புக்களையும் உருவாக்க முடியும். இலங்கையில் உள்ள சுற்றுலாத் தலங்களை அபிவிருத்தி செய்வதுடன் மூலம் இயற்கையாகவே நிலையான அபிவிருத்தியை உருவாக்க முடிவதுடன் இணையில்லா உணர்வை உள்நாட்டு மற்றும் வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு பரிசளிக்க முடியும்” என பெரிய 7 பயணங்கள் (Big 7 Travel) தெரிவிக்கின்றன.

தங்கல்ல கடற்கரை இருந்து 205 கிலோ மீட்டர் தொலைவில் அமைந்துள்ளது. காரில் பயணம் செய்யும்போது கிட்டத்தட்ட மூன்று மணித்தியாலங்கள் மட்டுமே செல்கின்றது. இலங்கையின் அழகையும் கவர்ச்சியான வரலாற்றையும் உள்ளடக்கிய தங்காலை சென்று அனைவரும் பார்வையிட வேண்டும். இதுக்கு முன்னாடி செல்லாதவர்கள் அனைவரும் கட்டாயம் சென்று பார்வையிட வேண்டிய ஓர் இடமே தங்காலை கடற்கரை கடற்கரையாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here