அழகை நாடி கால் பாதங்களை பராமரிக்க புதிய டிப்ஸ்

கால் பாதங்களை பராமரிக்க புதிய டிப்ஸ்

2022 Mar 4

உடலின் அஸ்திவாரமாக இருப்பதற்காக, நம் பாதங்கள் பெரும்பாலும் எல்லாவற்றிலும் மிகவும் புறக்கணிக்கப்பட்ட உடல் பகுதியாகும். நாம் வழக்கமாக நமது உடலின் மற்ற பகுதிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கும், பராமரிப்பதற்கும் கவனம் செலுத்துகிறோம், எனவே நம் கால்களை ஏன் செய்யக்கூடாது?

சரியான கவனிப்பு இல்லாமல் உங்கள் பாதங்கள் நீண்ட நேரம் செல்லும் போது, (fungus)பூஞ்சை தொற்று, (bacteria)பாக்டீரியா பிரச்சனைகள், வீக்கம், வலி, வெடிப்பு தோல், துர்நாற்றம் மற்றும் பல போன்ற சில குறிப்பிடத்தக்க விளைவுகளை நீங்கள் எதிர்பார்க்கலாம்.

அதிர்ஷ்டவசமாக, தினசரி கால் பராமரிப்பு வழக்கத்தை உருவாக்கிக்கொள்வதன் மூலம் நீங்கள் சிக்கலை எளிதாக சரிசெய்யலாம். கீழே பட்டியலிடப்பட்டுள்ள பயனுள்ள வழிகாட்டி உங்களுக்கு இரண்டாவது இயல்பாய் மாறும் என்று நம்புகிறோம், எனவே இது இறுதியில் டியோடரண்ட் போடுவது அல்லது உங்கள் தலைமுடியைக் கழுவுவது போன்ற ஒரு பழக்கமாக மாறும்.

கால்களுக்கு என்ன வகையான அடிப்படை பராமரிப்பு தேவை?

பல் துலக்காமல் ஒரு நாள் கூட இருக்க மாட்டீர்கள் என்பது போல, உங்கள் கால்களைக் கவனிக்காமல் ஒரு நாளும் இருக்கக் கூடாது. வெட்டுக்கள், புண்கள், வீக்கம் மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட கால் நகங்கள் உள்ளதா என தினமும் அவற்றைச் சரிபார்க்கவும். வெதுவெதுப்பான நீரில் அவற்றை நன்கு சுத்தம் செய்யுங்கள், ஆனால் அவற்றை ஊறவைப்பதைத் தவிர்க்கவும், ஏனெனில் அவை உலரக்கூடும்.

லோஷன், கிரீம் அல்லது பெட்ரோலியம் ஜெல்லி மூலம் அவற்றை தினமும் ஈரப்படுத்தவும். உங்கள் கால்விரல்களுக்கு இடையில் மாய்ஸ்சரைசரை தேங்கி நிக்கும் படி விட வேண்டாம். தொற்றுநோயைத் தடுக்க தோலை உலர வைக்க வேண்டும்.

வாழைப்பழத்தின் மந்திரம்.

வாழைப்பழம் ஒரு வெப்பமண்டல பழமாகும், இது பல ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது. இது எந்த தொந்தரவும் இல்லாமல் சூப்பர் கிராக் கால்களை குணப்படுத்த உதவுகிறது.

அதற்கு முதலில் செய்ய வேண்டியது

  1. ஒரு பழுத்த வாழைப்பழத்தை மிக்ஸியில் அடிக்கவும்
  2. பேஸ்ட்டை உங்கள் கால்களில் சமமாக தடவவும்.
  3. 10 நிமிடம் உலர வைத்து பின் வெதுவெதுப்பான நீரில் கழுவவும்.

வாரத்திற்கு ஒரு முறை இந்த தீர்வை முயற்சிக்கவும், விரும்பிய முடிவை அடையவும்.

துப்புரவு ஊசியைப் பயன்படுத்தி அழுக்கை சுத்தம் செய்யவும்.

கால்களுக்கு அழுக்கை சுத்தம் செய்யும் ஊசியை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள் அல்லது பிளாக்ஹெட் ரிமூவரின் (blackheads remover) எதிர் முனையைப் பயன்படுத்தி கால் நகங்களின் பக்கங்களிலும், குறிப்பாக கட்டைவிரல்களிலும் உள்ள அனைத்து அழுக்குகளையும் சுத்தம் செய்யலாம். உங்கள் நகங்களுக்குள் குத்தாமல் இருக்க மிகவும் கவனமாக இருங்கள்.

துருப்பிடிக்காத எஃகு(steel) ஆணி இடையகத்தின் கூர்மையான முனையையும் நீங்கள் பயன்படுத்தலாம்.

துருப்பிடித்த அழுக்கு துப்புரவு ஊசிகளைத் தவிர்க்கவும், எப்போதும் சுத்தமான மற்றும் துருப்பிடிக்காத எஃகு ஒன்றைப் பயன்படுத்தவும். இது எந்த பூஞ்சை( fungus) தொற்றுகளிலிருந்தும் உங்களைப் பாதுகாக்கும்.

பாக்டீரியா எதிர்ப்பு தீர்வைப் (anti-fungal liquid) பயன்படுத்தி பாதங்களை சுத்தம் செய்யவும்.

நீங்கள் நீண்ட நேரம் காலணிகள் அல்லது செருப்புகளை அணிந்து கொண்டிருப்பவராக இருந்தால், நான்கு சொட்டு கிருமி நாசினி திரவத்தை தண்ணீரில் விடுவதன் மூலம் தயாரிக்கப்பட்ட பாக்டீரியா எதிர்ப்பு திரவத்தை அவ்வப்போது உங்கள் பாதங்களில் ஊற வைக்க வேண்டும். இதைப் பின்பற்றி உங்கள் பாதங்களை பாக்டீரியா எதிர்ப்பு சோப்புடன் சுத்தப்படுத்தவும்.

Pumice stone(பியூமிஸ் கல்)
(அழகுசாதனப் பொருட்கள் கடைகளில் கிடைக்கும்)

பியூமிஸ் ஸ்டோன் என்பது இயற்கையான எரிமலைக் கல் ஆகும், இது உங்கள் கால்களில் இருந்து இறந்த சருமம் மற்றும் கால்சஸ்களை அகற்ற உதவும்.

முறை,
பியூமிஸ் கல்லை வெதுவெதுப்பான நீரில் நனைக்கவும். உங்கள் கால்களை 10 நிமிடங்களுக்கு வெதுவெதுப்பான நீரில் ஊறவைத்து அவற்றை மென்மையாக்கலாம்.

இறந்த சருமத்தை (dead cells) அகற்ற உங்கள் பாதத்தைச் சுற்றி கல்லை வட்டமாக அல்லது பக்கவாட்டில் நகர்த்தவும். சருமத்தின் மேல் அடுக்கை அகற்றுவதில் கவனம் செலுத்துங்கள், இறந்த சருமத்தின் முழுப் பகுதியையும் அகற்றாது, இது ஆரோக்கியமான செல் வருவாயை ஊக்குவிக்க உதவும்.

உங்கள் பாதங்களை மென்மையாக்க உதவும் லோஷன் அல்லது எண்ணெயைத் தடவவும். காயம் அல்லது புண் பகுதிகளில் ஒருபோதும் பியூமிஸ் கல்லைப் பயன்படுத்த வேண்டாம்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here