அழகை நாடி உடல் எடையை குறைக்க அருமருந்தான வெள்ளரிக்காய்!

உடல் எடையை குறைக்க அருமருந்தான வெள்ளரிக்காய்!

2022 Aug 22

வெள்ளரிக்காய் கோடைகாலத்தில் சிறந்த உணவாக மட்டுமல்லாமல், உங்கள் எடை குறைப்பிற்கும் எவ்வாறு உதவுகின்றது என்பது உங்களுக்கு தெரியுமா உடல் பருமனை குறைப்பதற்கு சிரமப்படும் உங்களுக்காக உடனடித் தீர்வு இதோ! நீங்கள் எடையை குறைக்க பல்வேறு முயற்சிகளை செய்து தோல்வி அடைந்துள்ளீர்களா? கவலையை விடுங்க. உங்கள் உடலின் எடையை கணிசமாக குறைக்க வெள்ளரிக்காய் உங்களுக்கு உதவும்.

இன்று குழந்தைகள் முதல் பெரியவர்கள் வரை அனைவரும் சந்திக்கும் முக்கியமான பிரச்சனை அதிகப்படியான எடை உயர்வு. உடல் எடை அதிகரிப்பே அனைத்து நோய்களுக்கும் அடித்தளமாக அமைகிறது. இரத்த அழுத்தம், நீரிழிவு. தைராய்டு, ஹார்மோன் சுரப்பில் மாற்றம், மன அழுத்தம் என்று பிரச்சனைகளை வரிசை கட்டி வரவைக்கிறது. வயதான பிறகு வரும் உபாதைகள் 30 வயது தொடரும் போதே வந்துவிடுகிறது.இத்தகைய பிரச்சனைகளை சந்திக்காமல் இருக்க வேண்டுமெனில் ஆரம்ப கட்டத்திலேயே உடல் எடையைக் குறைக்கமுயற்சி செய்யவேண்டும். எனவே உணவுத் தெரிவில் அவதானமாக இருக்க வேண்டும்.

எல்லாத்தரப்பினரும் சாப்பிடக்கூடிய காய்கறி வகைகளுள் ஒன்றாக வெள்ளரிக்காய் உள்ளது. ஏனைய காலங்களை விட கோடை காலங்களில் தான் இது அதிகளவில் கிடைக்கக் கூடியது. வெள்ளரிக்காய் தற்போது பல்வேறுபட்ட மருத்துவ தேவைகளுக்காக பயன்படுத்தப்பட்டு வருகின்றது. நோய் தீர்க்கும் அருமருந்தாகவும் வெள்ளரிக்காய் உள்ளது.

வெள்ளரிக்காயின் கலோரி குறைவாக இருப்பதால் உடற்பருமனாக இருக்கும் நீங்கள் தொடர்ச்சியாக வெறும் இரண்டே கிழமை தினசரி உணவில் சேர்த்துக்க கொண்டால் உங்களுக்கான பலன் சிறந்த தீர்வு நிச்சயம் கிடைக்கும் என்பதை முதலில் நம்புங்கள்.இலகுவாக குறைந்த விலையில் இருப்பதை விட்டு தேவையற்ற பணங்களை செலவளித்தும் எந்தப் பயனுமில்லை வெறும் ஏமாற்றம் மட்டுமே உங்களுக்கு. கையில் வெண்ணெய் இருக்க ஊரெல்லாம் நெய்தேடி அலைவது போன்றது தான் உங்களுடைய செயற்பாடு.

எவ்வளவு முயற்சிகள் எடுத்தும் உடை எடை கொஞ்சம் கூட குறைந்ததாக இல்லையே என மனதளவில் பாதிக்கப்பட்டு மனஉழைச்சலில் இருக்கும் உங்களுக்கான பதிவு தான் இது! சாதாரண ஒரு வெள்ளரிக்காயில் எப்படி உடல் எடை குறையும் என்ற யோசனையை விட்டுவிடுங்கள் இந்தப் பதிவினை முழுமையாகப் படிக்கும் போது உங்களுக்கான தெளிவு கிடைக்கும்.

வெள்ளரிக்காய் இரண்டு நிறங்களில் சந்தைகளில் இருப்பதை நீங்கள் பார்திருப்பீர்கள். பச்சை வெள்ளை காய்களாக கடைகளில் விற்கப்படும். வெள்ளரிக்காயின் மருத்துவ குணங்களை முதலில் தெளிவாக விளங்கிக் கொள்ளுங்கள். நீர்க்காய் என்று அழைக்கப்படும் வெள்ளரிக்காய் இரத்தத்தை தூய்மைப்படுத்தி தோலில் பலவகையான நோய்களையும் கட்டுப்படுத்துகின்றது. சூரிய ஒளியினால் உங்கள் சருமத்திற்கு ஏற்படும் பாதிப்புக்களையும் தடுக்கின்றன. உங்கள் எலும்பு, முடி மற்றும் சருமத்தை வலுவாக வைத்திருப்பதிலும் தாக்கம் செலுத்துகின்றன.

வெள்ளரிகளில் அதிக நீர்ச்சத்து உள்ளது மற்றும் வைட்டமின் சி மற்றும் கே ஆகியவை உள்ளது. இதில் எடை இழப்புக்கு உதவும் அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்துள்ளன. நீங்கள் கூடுதல் கிலோவைக் குறைக்க முயற்சிக்கும் ஒருவராக இருந்தால், உங்கள் தினசரி உணவில் வெள்ளரிக்காயை ஏன் சேர்க்க வேண்டும் என்பது குறித்து தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

உடல் எடை இழப்புக்கான எளிய விதி என்னவென்றால், நீங்கள் குறைவான கலோரிகளை உட்கொள்வதன் மூலம் கலோரி பற்றாக்குறையை உடம்பில் உருவாக்குகிறது. வெள்ளரி போன்ற உணவுகளில் கலோரிகள் குறைவாக இருப்பதால் கலோரி பற்றாக்குறையை உருவாக்க உதவுகிறது. ஒருகப் வெட்டப்பட்ட வெள்ளரிக்காயில் 14 கலோரிகள் மட்டுமே உள்ளன. இது எடை இழப்பு உணவில் அனுமதிக்கப்பட்ட தினசரி கலோரிகளில் 1 சதவீதத்திற்கும் குறைவாகவே உள்ளது
ஒரு நடுத்தர அளவிலான வெள்ளரிக்காயில் 24 கலோரிகள் மட்டுமே உள்ளன. இது மிகவும் குறைந்த அடர்த்தி கொண்ட உணவாக இருக்கும். இதுபோன்ற உணவுகளை உங்கள் உணவின் ஒரு பகுதியாக மாற்றுவது எடை இழப்புக்கு நன்மை பயக்கும், ஏனெனில் அவை குறைந்த எண்ணிக்கையிலான கலோரிகளை நிரப்புகின்றன.
வெள்ளரிக்காய் சாப்பிடுவது வைட்டமின் கே இன் தினசரி மதிப்பில் மூன்றில் ஒரு பங்கை உங்களுக்கு வழங்குகிறது.

இது இரத்த உறைவு, எலும்பு வளர்சிதை மாற்றம் மற்றும் இரத்த கல்சியம் அளவைக் கட்டுப்படுத்துவதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. வெள்ளரிக்காயின் விதைகள் மலச்சிக்கலை எதிர்த்துப் போராட உதவுகின்றன. நீரிழிவு எதிர்ப்பு நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளன.

வெள்ளரிக்காய் தோல் மற்றும் நமது கூந்தலுக்கு மிக நல்லது. வெள்ளரிக்காயை தொடர்ந்து சாப்பிட்டு வந்தால், முடி வளர்ச்சி நன்றாக இருக்கும். மேலும், சருமமும் பளபளப்பாகும். வெள்ளரிக்காய் சாறு குடிப்பதால், சருமத்தில் உள்ள கறைகள் மறைந்துவிடும்.

வெள்ளரிக்காய் எல்லாவகையான சத்துக்களையும் கொண்டுள்ளது. வெள்ளரிக்காயை சமைக்கக் கூடாது ஏனெனில் அதிலுள்ள பொட்டாசியம் பாஸ்பரஸ் ஆகியவை அழிந்துவிடும். பச்சையாக சாப்பிடுவது மிக நல்லது.கீல்வாதத்தை குணப்படுத்தும் பித்தநீர், சிறுநீரகம் ஆகியன சம்பந்தப்பட்ட அனைத்துக் கோளாறுகளையும் குணமாக்குவதில் தலைசிறந்து விளங்குகிறது.

ஊட்டச்சத்து அதிகம் நிறைந்த வெள்ளரிக்காயை சாப்பிடுவதால் உடல் உற்சாகமடைந்து சுறுசுறுப்பான மற்றும் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கையை வாழ உதவுகிறது.

பிஞ்சு வெள்ளரிக்காயில் உப்பு மிளகாய்பொடியை தூவி குழந்தைகள் முதல் வயோதிபர்களும் விரும்பி சாப்பிடுவார்கள் அதுவும் வெயில் காலங்களில் பேருந்து நிலையத்திலும், ரயில் நிலையங்களிலும் இதனை தேடாமால் இருக்கும் பயணிகள் மிகக் குறைவு என்று தான் சொல்ல வேண்டும்! சுவையுடன் இருக்கும் இந்த வெள்ளரிக்காயில் குறைவான கலோரியே உள்ளது. கண்பார்வை அதிகரிக்க கரட் வெள்ளரிக்காயை நறுக்கி, தயிரில் பச்சடி போல் செய்து சாப்பிடுவது உடலுக்கு அற்புத நன்மைகளை தரும். வாரம் மூன்று நாட்கள் தொடர்ந்து சாப்பிடுங்கள். கண்பார்வை, சருமம் ஆகியவை ஆரோக்கியமாக திகழும். உடல் எடையும் குறையும்.
இவ்வாறான பல எண்ணிடலங்கா நன்மை பயக்கும் வெள்ளரிக்காயானது எப்படி உடல்எடை குறைப்பினை உடனடியாக வெளிப்படுத்துகின்றது என்பதை அவதானியுங்கள்!
முக்கியமாக இரண்டு வகையான தீர்வுகளை கவனத்தில் கொள்ளுங்கள். உடலின் தேவையற்ற கொழுப்பைச் சக்தியாக மாற்றிவிடுவதன் மூலம் தேவையற்ற கொழுப்பைக் கரைக்கின்றது. பச்சையாக கடித்து சாப்படுவதன் மூலம் பசிக்கும் தன்மை குறைவடைகின்றது மற்றையது வெள்ளரிக்காயை சாறாக அடித்து வெறும் வயிற்றில் தினசரி குடித்தால் உடற்பருமனுடன் சேர்த்து தொப்பையும் குறைவடையும். எனவே இன்றில் இருந்து எமது தினசரி உணவு வேளையில் வெள்ளரிக்காய் பயன்படுத்துவோம் ஆரோக்கியமான வாழ்வினை கட்டியெழுப்புவோம்.முயன்றால் முடியாதது என்று எதுவுமில்லை வாழ்வில் தவறான உணவுமுறைக்கு முற்றுப்புள்ளி வைப்போம். செயற்கை உணவுப்பழக்கத்தில் இருந்து முற்றாக விடுபட்டு இயற்கையான வாழ்விற்கு ஒவ்வொருவரும் எம்மைத் தயார்ப்படுத்துவோம். எமது எதிர்கால சந்ததியினருக்கு எடுத்துக்காட்டாக நாம் வாழ்ந்து காட்டுவோம்…

கிருபாகரன் டிலாஜினி

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

single_template_7.php