அழகை நாடி ஆண்களுக்கான அழகுக் குறிப்புகள்!

ஆண்களுக்கான அழகுக் குறிப்புகள்!

2022 Nov 19

டிஜிட்டல் மயமாக்கலின் வேகம் மற்றும் அளவு அதிகமாக இருந்தபோதிலும் புற ஊதா கதிர்கள் மற்றும் மாசுபாடு போன்ற சுற்றுச்சூழல் காரணிகளின் வெளிப்பாடு ஒவ்வொரு நாளும் அதிகரித்து வருகிறது என்ற உண்மையை நாம் மறுக்க முடியாது. இது ஒவ்வொரு நாளும் நாம் எதிர்கொள்ளும் உள் பிரச்சினைகளைத் தவிர பெரும்பாலும் ஹார்மோன்கள், மன அழுத்தம், அதிகப்படியான வியர்வை, சருமம் உருவாக்கம் போன்றவை ஏற்படுகின்றன. ஆண்களின் சருமம் தடிமனாகவும் எண்ணெயாகவும் மற்றும் பெண்களை விட அதிக வியர்வையை சுரக்கும் என்றாலும் அவை கடுமையான தோலால் ஆனவை அல்ல.

இரு பாலினங்களும் ஒரே பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்ளும்போது ஆண்களின் சீர்ப்படுத்தல் மற்றும் ஆரோக்கியத்தை சுற்றி மட்டும் ஏன் கட்டுக்கதைகள் உள்ளன? சரி, நேர்மையாக, நவீன வயதுடைய மனிதர்கள் தங்கள் முந்தைய தலைமுறையைப் போலல்லாமல், அவர்களின் தோற்றம், சுகாதாரம் மற்றும் சீர்ப்படுத்தல் குறித்து விழிப்புணர்வுடனும் விழிப்புடனும் உள்ளனர். ஆண்களின் அழகு மற்றும் ஆரோக்கியத் தேவைகளுக்கு உதவவும், சருமத்தை ஈரப்பதமாகவும், பொலிவாகவும், மிருதுவாகவும் வைத்திருக்க உதவும் சிறந்த குறிப்புகள் பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

  • சுத்தம் செய்வது முதன்மையானது

நீண்ட நேரத்திற்கு பிறகு உங்கள் முகத்தையும் உடலையும் சுத்தப்படுத்துவது அசுத்தங்கள் மற்றும் அழுக்குகளை அகற்ற மிகவும் அவசியம். நீங்கள் லேசான பால் அல்லது நுரைக்கும் க்ளென்சரைப் பயன்படுத்தலாம். அதை உங்கள் தோலில் மெதுவாக தடவி, தண்ணீரில் கழுவலாம். மேலும், உங்கள் சருமத்தில் வாரத்திற்கு 2-3 முறை தோல் உரிவது அதிசயங்களைச் செய்யும். எலுமிச்சை மற்றும் யூகலிப்டஸ் போன்ற இயற்கை பொருட்களுடன் ஒரு ஸ்க்ரப் பயன்படுத்தவும். இது உங்கள் துளைகளை சுத்தம் செய்து மென்மையான சருமத்தை உங்களுக்கு வழங்கும்.

  • சீரம் (Serum) பயன்படுத்துங்கள்

முகத்தை சுத்தப்படுத்திய பிறகு, உங்கள் தோலின் துளைகள் திறந்திருக்கும் மற்றும் அதிகபட்ச ஊட்டச்சத்துக்களை உட்கொள்ளக் கூடியதாக இருக்கும். Anti Oxidantகளுடனான Vitamin C serum பயன்படுத்துவது உங்கள் சருமத்தை ஈரப்பதமாக்கி தேவையான ஊட்டச்சத்தை அளிக்கும். மேலும், இது Cologen அதிகரிக்கவும், உங்கள் சருமத்தின் அமைப்பை மேம்படுத்தவும், ஆரோக்கியமாகவும் அழகாகவும் தோற்றமளிக்க பொருத்தமானதாக இருக்கும்.

3).Sunscreen உபயோகிக்கவும்

புற ஊதா கதிர்களின் தீங்கு விளைவிக்கும் விளைவுகளுக்கு எதிரான முதல் பாதுகாப்பு SPF 30 க்கு மேல் ஒரு நல்ல sunscreen ஆகும். எப்போதும் உங்கள் முகம், கழுத்து, கைகள் மற்றும் உதடுகளில் sunscreenஐ முழுமையாகப் பயன்படுத்துங்கள், ஏனெனில் தீங்கு விளைவிக்கும் சூரிய கதிர்கள் வெயில், நிறமாற்றம் மற்றும் முன்கூட்டிய வயதான தோற்றத்தை ஏற்படுத்தும். ஒவ்வொரு இரண்டு மணி நேரத்திற்கும் பிறகு அல்லது முகத்தை கழுவிய பின் சன்ஸ்கிரீன் பயன்படுத்துவது நல்லது.

4).நல்ல Moisturizer மூலம் உங்கள் சருமத்தை நீரேற்றமாக வைத்திருங்கள்

கோடை மற்றும் மழைக்காலங்களில் ஈரப்பதமாக்குவது அவசியமில்லை என்பது ஒரு பொதுவான கட்டுக்கதை. உண்மையில், பெரும்பாலான மக்கள் தங்கள் முகத்தை மீண்டும் மீண்டும் கழுவுவதன் மூலம் ஈரப்பதம் மற்றும் அதிகப்படியான வியர்வையை எதிர்த்துப் போராட முயற்சிக்கிறார்கள். சருமத்திற்கு இயற்கையான ஈரப்பதத்தைத் தக்கவைப்பது கடினமாக்குகிறது. உங்கள் சரும பராமரிப்பில் வழக்கமான, பாராபென் மற்றும் எஸ்எல்எஸ் இலவச மாய்ஸ்சரைசரைச் சேர்ப்பது சருமத்தின் இயற்கையான ஈரப்பதத்தை மீட்டெடுக்க உதவும். கூடுதலாக, சீரம் பிறகு மாய்ஸ்சரைசரைப் பயன்படுத்துவதால், சீரம் நல்லதாக இருக்கும். இதனால் சருமம் அனைத்து சத்துக்களையும் உட்கொள்ள எளிதாகிறது.

தோலின் தன்மைக்கு ஏற்ற தயாரிப்புகளை தேர்ந்தெடுக்கவும்

உங்கள் சருமத்திற்கு ஏற்ற பொருளைத் தேர்ந்தெடுப்பது முக்கியம். உங்கள் சருமம் வறண்ட மற்றும் உணர்திறன் உடையதாக இருந்தாலும் அல்லது முகப்பரு பாதிப்புக்குள்ளானாலும், அனைத்து தோல் வகைகளுக்கும் வெவ்வேறு தேவைகள் உள்ளன. முகப்பரு பாதிப்புக்குள்ளான சருமம் உள்ளவர்கள் வறண்ட மற்றும் பளபளப்பான சருமத்திற்கு தயாரிப்புகளை பயன்படுத்தக்கூடாது. ஏனெனில் இது நல்லதை விட அதிக சேதத்தை ஏற்படுத்தும். எப்போதும் 100% இயற்கையான அத்தியாவசிய எண்ணெய்களுடன் ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட மற்றும் ரசாயனம் இல்லாத தயாரிப்புகளைத் தேர்வு செய்யவும்.

அடுத்ததாக வீட்டிலேயே Facial செய்வது எப்படி என்று பார்க்கலாம். வேலைப்பளுமிக்க உங்களுக்கு இது முக்கியமானதாக இருக்கலாம்.

 இயற்கை முறையில் வீட்டிலேயே பேஷியல் செய்வது எப்படி?

குறிப்பிட்டதொரு கால இடைவெளியில் தொடர்ந்து Facial செய்வது சிறந்த பெறுபேறுகளை தரும்.

Facial செய்யும்போது சருமத்தின் இறந்த செல்கள் நீக்கப்பட்டு, புத்துணர்வு கிடைக்கும்.

Facial இன் முதல் படி, cleansing ஆகும். ஒரு கோப்பையில் காய்ச்சாத சுத்தமான பாலை எடுத்துக்கொண்டு, அதில் பஞ்சை நனைத்து, முகத்தில் வட்டவடிவில் மசாஜ் செய்வது போன்று செய்யவும். இப்படி இரண்டு, மூன்று முறை முகம் முழுக்க மசாஜ் செய்தபடி அழுக்கை துடைத்து எடுக்கவும். தினமும் கூட பால் கொண்டு இப்படி க்ளென்ஸ் செய்யலாம். பாலில் Lactic அமிலம் இருப்பதால் சருமத்தில் உள்ள அழுக்குகள் மற்றும் இறந்த செல்களை நீக்கும்.

Cleansing செய்து நான்கு நிமிடங்களுக்குப் பிறகு Cotton துணியைக் கொண்டு முகத்தை ஒற்றி எடுக்கவும். பின் scrub செய்யவேண்டும். அதற்கு, சர்க்கரை மற்றும் எலுமிச்சை சாற்றை எடுத்துக்கொள்ளவும். 2 டீஸ்பூன்  சர்க்கரையுடன் 2, 3 ஸ்பூன் எலுமிச்சை சாறு சேர்த்து நன்றாகக் கலந்து கொள்ளவும். இதனை முகத்தில் apply செய்த பின், மென்மையாக தேய்த்து மசாஜ் செய்வது போல scrub செய்யவும்.

#கவனிக்கவும்:… சர்க்கரை சருமத்தை பதம் பார்த்துவிடாமல் மிருதுவாக மசாஜ் செய்ய வேண்டும். கண்ணின் அடிப்பகுதியில் மசாஜ் செய்ய வேண்டாம். கழுத்துக்கும் சேர்த்து scrub செய்யலாம். Scrub செய்த பின்னர், மேலிருந்து கீழ்நோக்கித் துடைக்கவும்.

நன்றாகப் பழுத்த பப்பாளியை நைசாக அரைத்து எடுத்துக் கொள்ளவும். பப்பாளியை முகம் முழுவதும், கண்ணுக்கு அடியில், கழுத்தில் என வட்டவடியில் மசாஜ் செய்வது போல apply செய்யவும். பின் கழுத்துப் பகுதியில் கீழிருந்து மேல்நோக்கி 20 முறை மசாஜ் செய்யவும். தாடைப் பகுதியில் 10 முதல் 20 முறை வரை மேல்நோக்கி மசாஜ் செய்யவும். கன்னம் பகுதியில் காதுவரை மசாஜ் செய்யவும். பின் மூக்கில் இரண்டு புறமும் விரல்களை வைத்து மசாஜ் செய்யவும். கண் பகுதிக்கு வட்ட வடிவில் நடுவிரல் கொண்டு மசாஜ் செய்யவும். பின், கண்களின் பக்கவாட்டுப் பகுதியான பொட்டுப் பகுதியில் விரல்களை வைத்து எடுக்கவும்.

அவ்வளவு தான்! வீட்டிலேயே facial முடிந்து விட்டது.

உங்கள் சருமம் பற்றி கவனம் செலுத்துங்கள வாழ்க்கையை இரசனையுடன் கொண்டு செல்லுங்கள்.

-மிஹார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

single_template_7.php