உணவை  நாடி இலங்கையில் உள்ள சிங்கப்பூர் – Lau Pa Sat

இலங்கையில் உள்ள சிங்கப்பூர் – Lau Pa Sat

2020 Jun 26

Open Time:

10am - 10pm

Address

1A, 02 Centre Rd, Colombo

directions

Contact No

0117 869 888

Menu

“Lau Pa Sat” என அழைக்கப்படுவது சிங்கப்பூர் உணவுகள் கிடைக்ககூடிய இலங்கையில் அமைந்துள்ள உணவகமாகும். இந்தப் பெயர் Hawker centers எனும் வார்த்தையிலிருந்து வந்தது. One galle face shopping centerயில் உள்ள Lau Pa Sat உணவகத்திற்குள் நுழைந்ததும் எங்களை ஊழியர்கள் வரவேற்றனர். இந்த உணவகத்தின் அமைப்பானது சிங்கப்பூருக்குள் நுழைவது போன்ற உணர்வினை தரும்.

 

Drinks

Lau Pa Sat உணவகத்தின் menuவில் உள்ள பானங்கள் சிங்கப்பூரிற்குரிய பான வகைகளாகும். இங்குள்ள பானங்கள் மது கலக்கப்படாதவை.

Bandung Rose Syrup (LKR 400)

இந்த பானம் மிகவும் இனிப்பாகவும் thick ஆனதாகவும் இருந்தது. இது rose syrup கொண்டு சுவையூட்டப்பட்டிருந்தது மற்றும் கசகசாவும் காணப்பட்டது. பார்வைக்கு மட்டுமல்லாது நாவிற்கும் விருந்தளிக்க கூடியதாக அதன் நிறமும் சுவையும் அமைந்திருந்தது.

Milo Dinosaur (LKR 400)

Milo Dinosaur என்றழைக்கப்படும் பானத்தின் சுவையானது நாங்கள் எதிர்ப்பார்த்த அளவிற்கு இருக்கவில்லை ஆனாலும் அதன் மேல் தூவப்பட்டிருந்த Milo powder அதன் சுவையை அதிகரித்தது.

Lychee Soda Cooler (LKR 400)

நாங்கள் முயற்சித்த மூன்று பானங்களில் சிறப்பான பானம் Lychee Soda Cooler தான். இந்த பானம் எங்களுக்கு மிகவும் பிடித்திருந்தது. இந்த பானத்தின் சிறப்பு என்னவென்றால் இரு வகையான சுவையை ஒரே நேரத்தில் சுவைக்க முடியும். இந்த பானத்திலுள்ள Lychee இனிப்பதாகவும் சிறிது காரமானதாகவும் இருந்தமையால் வித்தியாசமான நல்ல சுவையொன்றை உணர முடிந்தது.

Mains

Coffee Sauce Chicken Wings (LKR 750)

இந்த உணவை நாங்கள் order செய்த போது எப்போது வருமென்ற காத்திருப்பு அதிகமாகிக் கொண்டேயிருந்தது. இந்த Dish crispy மற்றும் juicy ஆன Chicken wings மீது coffee sauce மற்றும் Seasame seeds போன்றவைக் கொண்டு அலங்கரிக்கப்பட்டு பரிமாறப்படுகிறது. Sauceயின் இனிப்பும் coffeeயின் கசப்பும் chicken wingsயின் மென்மையான பகுதியில் சரியாக கலந்திருந்தன.

Jumbo Chicken Satay (LKR 700)

 

நாங்கள் அடுத்து முயற்சித்த உணவானது இலங்கையர்களுக்கு பழக்கப்பட்ட உணவாகும். இந்த Jumbo Chicken Satay உணவினை முயற்சித்த பின் இன்னும் அதிகமாக order செய்ய வேண்டும் என நினைத்தோம் ஏனெனில் எங்களுக்கு இந்த உணவு மிகவும் பிடித்திருந்தது. இதில் chicken மிகவும் மென்மையாகயிருந்தது ஆனால் சற்று எண்ணெய்  அதிகமாகயிருந்தது. Chicken Satayயில் இருந்த sauceயின் சுவையில் வேர்கடலை சுவையும் இருந்தது. அந்த sauceயின் சுவையும் தன்மையும் Chicken wings உடன் நன்கு பொருந்தியிருந்தது. இந்த உணவை முயற்சித்த பின் சற்று எரிவினை உணர்ந்தோம் ஆனாலும் எங்களுக்கு இந்த உணவு மிகவும் பிடித்திருந்தது.

Laksa (LKR 1000)

Laksa என்றழைக்கப்படும் உணவானது தோற்றம், சுவை, நறுமணம் மூன்றும் சிறப்பாக அமையப் பெற்ற உணவாகும். இது சிங்கப்பூர் உணவுகளின் தனித்துவமான சுவை இந்த உணவில் காண முடிகிறது. நாங்கள் முயற்சித்த உணவு பட்டியலில் முதலிடம் பெற்ற உணவு தான் Laksa. இந்த நூடில்ஸ் சூப் தேங்காய் மற்றும் கடல் உணவு கறி mix கொண்டு தயாரிக்கப்பட்டது. இது சற்று காரமாகயிருந்தது. Laksaவில் காணப்படுகின்ற thick noodles சிங்கப்பூரிலிருந்து வருவதாக கேட்டறிந்தோம். Lau Pa Satயில் உள்ள இந்த Laksa உணவானது ஒருவர் உண்ணக்கூடிய அளவு தான் பரிமாறப்படுகிறது எனினும் இது ஒருவர் உண்ணும் அளவை விட சற்று அதிகமாகவே இருந்தது. இந்த உணவு நிறைய இறால்களுடன் சிறப்பான முறையில் பரிமாறப்பட்டது. இந்த உணவு எங்களுக்கு மிகவும் பிடித்திருந்தது.

Nasi Goreng With Fried Chicken (LKR 750)

Nasi Goreng என்றழைக்கப்படும் உணவானது இலங்கையில் பொதுவான ஓர் உணவு ஆனால் நாங்கள் Lau Pa Satயில் இந்த உணவு இவ்வளவு சிறப்பானதாகயிருக்குமென எதிர்ப்பார்க்கவில்லை. நாங்கள் முன்பு முயற்சித்த Nasi Gorengகளை பார்க்கிலும் இது மிகவும் சுவையாகயிருந்தது. சோறுடன் கலக்கப்பட்டிருந்த Caramelise எனும் வெங்காயம் இந்த உணவின் சுவையை அதிகரித்தது. இந்த உணவு Fried chicken , Traditional singaporean flower fryums மற்றும் மரக்கறி அச்சாறுடன் பரிமாறப்பட்டது. எங்களுக்கு Lau Pa Satயின் Nasi Gorengயினை பார்த்த போது வயிற்றுக்கு அதிகமானதாகயிருக்குமோ என தோன்றியது.

AyamPanggang With Rice (LKR 750)

Ayampanggang என அழைக்கப்படும் உணவின் சிறப்பு என்னவென்றால் அது 24 மணி நேரம் marinate பண்ணப்பட்டது. அதாவது இறைச்சி வகைகளை சமைக்கும் முன் எண்ணெய் மற்றும் மசாலா பொருட்களைக் கொண்டு அதை மென்மையாக்கும் ஓர் செயன்முறை. சோறுடன் பரிமாறப்பட்ட இந்த Ayampanggangயின் சுவை சிறப்பானதாகயிருந்தது.

Desserts

Goreng Pisang with Vanilla Ice Cream (LKR 500)

Goreng Pisang என்றழைக்கப்படுவது Banana frittersயின் சிங்கப்பூர் version ஆகும். இது batter சேர்வை கலந்து ஆழமான எண்ணெயில் பொறிக்கப்பட்ட வாழைப்பழ துண்டுகளாகும். Chocolate sauce ஊற்றப்பட்டிருந்தமையால் பொன்னிறமான இந்த உணவு முதலிடம் பிடித்தது. இந்த சூடான Goreng Pisang உடன் பரிமாறப்பட்ட vanila ice cream மேலும் இந்த உணவை சிறப்பானதாக மாற்றியது.

Chendol with Vanilla Ice Cream (LKR 500)

Chendol என்றழைக்கப்படும் dessert ஆனது சிங்கப்பூரின் hawker-centersயில் காணப்படும் பொதுவான ஓர் உணவாகும். இந்த dessert பழக்கப்பட்ட மற்றும் புதிய சுவையொன்றையும் கொண்டிருந்தது. இந்த உணவு jelly வகையை சேர்ந்த ஓர் dessert ஆகும். இது பால் நிரப்பப்பட்ட ஓர் பாத்திரத்தில் red kidney beans மற்றும் vanila ice cream உடன் பறிமாறப்பட்டது. நீங்கள் புதிய வகை உணவுகளை சுவைப்பதில் ஆர்வமுடையவர்கள் எனில் இந்த உணவை கண்டிப்பாக ஒருமுறை முயற்சியுங்கள்.

Strawberry Cheesecake (LKR 500)

இந்த Strawberry Cheese cakeயின் விலை அதன் சிறிய பகுதிக்கு அதிகம் என நினைத்தோம் ஆனால் அதன் சுவை மிகவும் சிறப்பானதாகயிருந்தது. இந்த cheese cakeயின் biscuit layer நன்றாக bake பண்ணபட்டிருந்தது. இந்த cakeயின் மேலுள்ள strawberry jam layer ஆனது cakeயின் சுவையை மேலும் அதிகரித்தது.

Ambience

Lau Pa Sat உணவகத்தில் உள்ளே அமரயிருப்பது போலவே வெளியில் அமர்வதற்கும் இருக்கைகள் காணப்படுகின்றன. சிங்கப்பூரின் வரலாற்றை சித்தரிக்கும் black and white படங்கள் காட்சிப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. இங்கு பணியாற்றும் ஊழியர்கள் மிகவும் நட்பான முறையில் சிறந்த சேவையினை வழங்கினர். எங்களுக்கு உணவகத்தின் head – chef உடன் கலந்துரையாட வாய்ப்பு கிடைத்தது. அவர் பிலிப்பைன்ஸ் வம்சாவளியை சேர்ந்த Asian-fusion cuisineயில் நிபுணத்துவம் பெற்றவராவார்.
நாங்கள் அங்கு சென்றபோது அதிகம் கூட்டம் இருக்கவில்லை ஏனெனில் அது வார நாட்களின் ஒரு இரவு வேளையாகும் ஆனால் மதிய உணவு நேரத்தில் அதிகம் கூட்டம் வருவதாக கேள்வியுற்றோம்.

Lau Pa Sat உணவகத்தின் உணவுகளை ருசித்தமையில் நாம் திருப்தியாக உணர்கிறோம். சிறப்பான சிங்கப்பூர் உணவை நீங்கள் ருசிக்க விரும்பினால் இந்த உணவகம் சிறப்பான தேர்வாகயிருக்கும்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here