Macro-கதைகள் யுவினா

யுவினா

2021 Oct 8

இருவரும் நனைந்து இருந்தனர். கடற்கரையின் ஒரு ஓரமாக மூச்சிரைத்தபடி அமந்திருந்தனர். யுவினா டீ ஷர்ட் உம் மினி ஷோர்ட்சும் அணிந்திருந்தால். கடல் நீரில் அது மொத்தமாய் நனைந்து உடலோடு ஒட்டிகொண்டு இருந்தது. ஆகாஷின் ஆர்ம் கட்டில் “ கில் மீ” என்ற வாசகம் நீரில் நனைந்து கடும் சிகப்பாய் மாறி போய் இருந்தது.

யுவினாவின் வலது கையும் ஆகாஷின் இடது கையும் ஒட்டியும் ஒட்டாமலும் இருக்க இருவரும் கடலையே வெறித்து பார்த்துகொண்டு இருந்தனர். அமைதியாய் ஒரு வார்த்தையும் பேசாது அமர்ந்திருந்தனர்.
வேலைத்தளத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட இந்த வருடாந்த சுற்றுலாவிற்கு வந்ததில் இருந்து இந்த மாதிரி எதாவது நடக்காதா என்று ஆகாஷ் எதிர் பார்த்து இருந்தான். ஒரு மாதிரியாக அது நடப்பதற்குள் மாலை ஆறு மணி ஆகி விட்டது.

யுவினா அந்த அலுவலகத்தில் புதிதாக வேலைக்கு சேர்ந்த பெண். சேர்ந்ததில் இருந்து அவளுக்கு பெரும் போட்டி நிலவுகின்றது. பத்தொன்பது வயதே ஆன நிலையில் பார்ப்பதற்கு இருபத்தி ஐந்து வயது அழகியாக தோன்றுவாள். அவள் உயரமும், நீண்ட கூந்தலும், பேச்சுக்கு நடுவே அவள் வீசும் வசீகரமான சிரிப்பும், புதிது புதிதாக அவள் அணிந்து வரும் ஆடைகளாலும் பார்ப்பவரை கொள்ளையடிப்பாள். அலுவலகத்தின் தலைமை மனேஜரில் ஆரம்பித்து டீ கொண்டு வரும் ஆபிஸ் பாய் வரை எல்லோரும் அவளிடம் பேச துடித்தனர்.
ஆகாஷ் இப்போது தான் அந்த அலுவலகத்தில் தட்டு தடுமாறி நான்கு மாதங்களை முடித்திருக்கிறான். வேலையும், அதற்கு கிடைக்கும் அந்த சம்பளத்திலும் அவனுக்கு பெரிதாக ஈடுபாடு இருக்கவில்லை. இரண்டாவது வாரமே வேலையை விட்டு விலகும் எண்ணம் அவனுக்குள் ஏற்பட்டு விட்டது. ஆனால் ஒரு மாதிரியாக நான்கு மாதத்தை கடத்திவிட்டான். இப்போது யுவினா மட்டும் அவனது டீமில் வந்து சேர்ந்திருக்காவிட்டால் இந்த வாரமே வேலையை விட்டு நின்றிருக்க கூடும்.

அந்த சுற்றுலாவிற்கு முதல் நாள் வரை யுவினா ஆகாஷிடம் பெரிதாய் எந்த நகர்வும் காட்டியதில்லை. எப்போதாவது ஆகாஷின் டபுல் மீனிங் ஜோக்குகளுக்கு வாய்விட்டு சிரித்துவிடுவாள். ஆனாலும் நெருக்கம் காட்டியதில்லை. ஆகாஷ் அவனால் முடிந்த இடங்களில் எல்லாம் ஸ்கோர் செய்தபடியே வந்தான். குறிப்பாக யுவினாவுக்கு சிஸ்டம் பற்றி பயிற்சி செய்து தரவேண்டிய பொழுதொன்றில் கொஞ்சம் அதிகமாக சிரிக்க வைத்தான் அவ்வளவு தான்.

அலுவலம் வந்தவுடன் அவள் வரவுக்காகவே கண்கள் காத்திருக்கும். ஒரு நாள் அணிந்து வந்த ஆடையை அவள் மறுநாள் அணியவில்லை என்று தோன்றும். இவ்வளவு உடைகள் அவள் எங்கே வைத்திருப்பாள் என்று யோசிப்பான். மதிய இடைவேளைகளுக்காக காத்திருப்பான். அவளுடன் அமர்ந்து சாப்பிடும் போது ஏதோ உள்ளுக்குள் கிலுகிலுப்பாக இருக்கும். ஒரு சில நாட்கள் அவளுடன் சேர்ந்து நடக்கும் வாய்ப்பு அமைந்தது. அவள் மேனி அவன் மீது மோதும் போது எல்லாம் சிறகு முளைத்த உணர்வு தான்.

அன்று சுற்றுலாவின் ஆரம்பத்தில் இருந்தே யுவினா ஆகாஷை பலமாக ஈர்த்தாள். கூடவே சில தொடுகை தீண்டல்களும் ஆங்காங்கே தொடர்ந்தது. குறிப்பாக ”பால் அட்டாக் கேம்” என்று ஒரு புதுவையான விளையாட்டு. அதை கண்டு பிடித்தவனை தெய்வம் என்று கூறும் படி அது ஆகாஷிக்கு வேலை செய்தது. ஒருவரை ஒருவர் ஓடவிடாது பிடித்து பிடித்து இழுத்து தண்ணீரில் தள்ள வேண்டும். அந்த நேரங்களில் இருவருக்குளும் கண்டபடி தொடுகைகள் ஏற்பட்டது. யுவினா எந்த மாற்றமும் காட்டாது விளையாட்டில் தீவிரம் காட்டினால். ஆனால் ஆகாஷ் அவள் மீது தீவிரம் காட்டினான். போட்டியின் முடிவில் ஆண்கள் பிரிவில் ஆகாஷும் பெண்கள் பிரிவில் யுவினாவும் வெற்றி பெற்றதாக அறிவிக்கபட்டது. இருவரையும் ஒன்றாக அழைத்து கைத்தட்டி பாராட்டினர்.

விளையாட்டுக்கு பின் மற்ற அலுவலக உறுப்பினர்கள் உடை மாற்றவென ரூமுக்கு சென்ற போது இவர்கள் இருவர் மட்டும் பேசிக்கொண்டே கடல் அழகாக காட்சி தந்த அந்த இடத்துக்கு வந்து அமர்ந்தார்கள். இருவரது கைகளும் இயல்பாய் பிணைந்திருந்தது.

ஆகாஷ் கைகளுக்கு இடையே இருந்த அந்த இணைப்பிலிருந்து அடுத்த கட்டம் நகரும் நோக்கில் யுவி பக்கம் திரும்பினான். அவளது சின்ன காதின் மேல் அவனுக்கு எப்போதும் ஒரு கிறக்கம் இருந்தது. முதல் கட்டமாய் தனது விரலால் காதின் மடல்களின் மேல் இருந்த கூந்தலை மெல்ல ஒதுக்கிவிட்டான். யுவியிடம் எந்த மாற்றமும் இல்லை. கண்டிப்பாக இது சம்மத்தின் அறிகுறிதான் என்பதை அறிவான் அவன்.
அவனது மனது நிலை கொள்ளவில்லை. முழு தைரியத்தையும் வரவழைத்து கொண்டு காதின் ஓராமய் அழுத்தாமல் ஒரு முத்தம் பதித்தான். நண்பன் விஷ்னு அடிக்கடி கொடுக்கும் அறிவுரை அது. பெண்கள் காதில் வீக் என்பான் அவன். யுவினா விஷயத்தில் அது பொய் போல தோன்றவில்லை.
அடுத்த காட்டமாக கழுத்து. யுவினாவின் உடலில் மெல்லிய அதிர்வலைகள் தோன்ற அப்படியே இதழ்களில் விழுந்தான். எது பற்றியும் யோசிக்காது மூர்க்கம் காட்டினான். நடு நடுவே சில மணல் துண்டுகள் கடிபட்டது கூட அவனுக்கு நன்றாக தான் இருந்தது. யுவினாவின் உஷ்னம் முழுதாக அவனுக்குள் ஊடுருவியது. அப்படியே தலை கிறுகிறுக்க கண்கள் சொக்கிப்போக பாதங்கள் மேலெழும்ப திடீர் என அவன் காதுகளுக்கு கைதட்டும் ஓசைகள் கேட்டன.

அலுவலக ஆடிடோரியத்தில் மனேஜர் யுவினா என்றொறு புதுப்பெண்ணை அறிமுகப்படுத்திய அந்த கண நேரத்தில் இத்தனை காட்சியும் அவன் கண் முன் நடந்து முடிந்தது. வைத்த கண் வாங்காமல் யுவினாவையே பார்த்தபடி கைதட்டிக்கொண்டு இருந்தான் ஆகாஷ்.

எழுத்து – மஹின் சுப்ரமணியம்

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here